ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ตุลาคม 05, 2024, 08:14:18 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  ข้าวราดแกง อาหารตามสั่ง ร้านข้าวต้ม เชียงใหม่  |  หัวข้อ: ลานขายอาหาร 7 ยอด 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลานขายอาหาร 7 ยอด  (อ่าน 2730 ครั้ง)
Ae_Wha
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 01:16:16 AM »

สวัสดีค่ะท่านผู้อ่านทุกคน วันนี้ก็จะพามากินๆๆ แล้วก็ กินๆๆ อีกแล้ว ฮ่าๆๆๆ ก็เพราะว่าเรื่องการกินก็เป็นสิ่งที่จำเป็นสำหรับมนุษย์ทุกคนอยู่แล้วใช่ไหมคะ วันนี้ก็เลยจะมาเสนอแหล่งที่กินข้าวกันยามเย็นจนถึงดึกๆ กันค่ะ ที่นี่ก็คือ บริเวณลานขายอาหารใกล้ๆ กับโรงแรมธารินค่ะ เป็นร้านอาหารแบบรถเข็นค่ะ เรียกอีกอย่างก็คือลานขายอาหาร 7 ยอดค่ะ อยู่ใกล้ๆ กับบ้านของผู้เขียนเอง ผู้เขียนก็เลยสามารถจะอธิบายได้เกี่ยวกับทุกร้านเลยค่ะ ในบริเวณนี้ก็จะมีร้านต่างๆ ดังต่อไปนี้ค่ะ

* LAN1.jpg (127.07 KB, 500x667 - ดู 428 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 01:17:41 AM »

ร้านขายราดหน้ายอดผักหมูหมักค่ะ ร้านนี้จะเป็นร้านที่ขายโดยหนุ่มๆ 4-5 คนค่ะ คนขายเป็นผู้ชายล้วน มากี่ปีกี่ปีก็ยังเป็นแบบนี้ค่ะ เป็นผู้ชายขายอย่างเดียวเลย ร้านนี้ราดหน้าอร่อยค่ะ มีทั้งเส้นใหญ่ เส้นหมี่ เส้นกรอบ ผัดซีอิ้วเส้นหมี่ ผัดซีอิ้วเส้นใหญ่ หมูหมักและน้ำราดหน้าอร่อยมากค่ะ

ร้านต่อไปเป็นร้านผัดไทย ผัดไทยร้านนี้อร่อยมากค่ะ มีรสชาติที่เข้มข้นมาก มีอยู่อย่างหนึ่งที่ผู้เขียนชอบสำหรับร้านนี้ก็คือร้านนี้ให้ปลีกล้วยมาเป็นเครื่องเคียงค่ะ ร้านนี้ใช้กระดาษห่อผัดไทยค่ะ ทำให้ปลอดภัยน่ากินค่ะ

ร้านที่ผู้เขียนชอบมีอยู่ร้านหนึ่งเป็นร้านขายขนมไทยจะขายขนมไทย ได้แก่ข้าวเหนียวเปียกที่ใช้ข้าวก่ำผสมกับเผือก ขนมชั้น ขนมเปียกปูน วุ้นรสต่างๆ หอมหวานอร่อยน่ากินมากค่ะ

ร้านขายนม ร้านนี้ก็ขายนมร้อน และนมเย็น ขนมปังปิ้ง และขนมปังนึ่งหน้าต่างๆ อร่อยหอมกลมเช่นเดียวกันค่ะ

* LAN3.jpg (93.08 KB, 500x375 - ดู 410 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 01:20:01 AM »

ร้านขายข้าวต้มปลา ข้ามต้มปลาร้านนี้อร่อยคลาสสิกเลยค่ะ แม่ของผู้เขียนชอบมากค่ะ ร้านนี้ยังขายบะหมี่เกี้ยวหมูแดงที่รสดีน่าลองอีกด้วยค่ะ

ร้านขายผลไม้ ร้านนี้ราคาเป็นกันเองมากค่ะ ผลไม้สดดีค่ะ

อีกสองร้านคือร้านขายปลาหมึกกับร้านขายน้ำปั่นค่ะ สองร้านนี้เป็นญาติกันค่ะ เป็นครอบครัวเดียวกัน ร่วมกันทำธุรกิจครอบครัว ขายปลาหมึกย่าง ในราคาที่ไม่แพงเลยค่ะ ย่างได้ไม่ไหม้ อร่อยค่ะ ร้านน้ำปั่นก็ปั่นได้หลากหลายแบบ ตามที่เราสั่งได้เลยค่ะ ผู้เขียนชอบน้ำมะม่วงปั่นเป็นที่สุดเลยค่ะ เมื่อเป็นฤดูมะม่วงค่ะ ถ้าไม่ใช่ฤดูมะม่วงก็จะชอบดื่มน้ำปั่นที่ผสมโยเกิร์ตค่ะ

* LAN2.jpg (76.36 KB, 500x375 - ดู 406 ครั้ง.)

* LAN5.jpg (83.84 KB, 500x375 - ดู 382 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 01:21:11 AM »

ลานขายอาหาร 7 ยอดแห่งนี้อยู่ข้างโรงแรมธาริน หาไม่ยากเลยค่ะ เพราะว่าที่ตรงนี้มีเซเว่นอีเลเว่นอยู่ด้วยค่ะ ก็เป็นจุดสังเกตที่ทำให้เห็นได้ง่ายค่ะ ที่จอดรถก็มีเยอะพอสมควร บริเวณนี้ติดกับถนนซุปเปอร์ไฮย์เวย์เลยค่ะ มากินที่นี่กันให้ได้เลยนะคะ รับประกันเลยค่ะ อร่อยทุกร้านเลยค่ะ ผู้เขียนลองมาหมดแล้ว ก็มีให้เลือกหลากหลายตามแต่ใครจะชอบอะไรนะคะ

* LAN4.jpg (158.03 KB, 500x667 - ดู 410 ครั้ง.)
touring
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 01:39:52 PM »

ใครนึกที่ทานอาหารง่ายๆ โดยเฉพาะมื้อค่ำ แวะทานที่นี่ได้เลย มีให้เลือกสั่งมากมาย

nirachaya
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 12:43:28 PM »

ไว้จะแวะไปทานคะ :01:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  ข้าวราดแกง อาหารตามสั่ง ร้านข้าวต้ม เชียงใหม่  |  หัวข้อ: ลานขายอาหาร 7 ยอด « หน้าที่แล้ว ต่อไป »