ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ตุลาคม 05, 2024, 06:09:42 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  แนะนำ ร้านกาแฟ ชา เบเกอรี่ เค้ก ขนม ไอศกรีม อาหารว่าง ของทานเล่น ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: The Chill Park 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: The Chill Park  (อ่าน 3837 ครั้ง)
Ae_Wha
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 10:41:37 PM »

สวัสดีค่ะ วันนี้จะพาไป ที่สำหรับคนที่ชอบอะไรสวยงาม ใหม่ๆ และทันสมัยกันค่ะ ที่นี่ก็คือ The Chill Park ค่ะ อยู่แถวๆ อ.หางดง ของจังหวัดเชียงใหม่ค่ะ เลยบิ๊กซีหางดง เลยสี่แยกไฟแดงไปเล็กน้อยก็จะเห็นป้ายเดอะชิลปาร์คเขียวๆ อยู่ค่ะ ที่นี่จะมีร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านล้างรถ ร้านตัดแต่งขนสัตว์ค่ะ

ป้ายที่ถ่ายภาพมาให้ดูกันเป็นภาพถ่ายทางเข้าด้านที่มาจากแม่เหียะค่ะ

* CIL5.jpg (146.14 KB, 500x667 - ดู 1149 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 10:43:13 PM »

ผู้เขียนเคยมาที่นี่อยู่สองครั้งค่ะ มาที่ร้านกาแฟชื่อว่าร้าน Coffee Villa ค่ะมาเรียนพระคัมภีร์ไบเบิ้ลกับอาจารย์มิชชั่นนารีที่โบสถ์ค่ะ สัญลักษณ์ของร้านนี้เป็นรูปกวางค่ะ เห็นกวางรูปแบบต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นกวางแบบประติมากรรม เป็นกวางอ้วนๆ เท่ๆ ใส่แว่นด้วยค่ะ กวางเท่ๆ ใส่แว่น สัญลักษณ์กวางที่ด้านหน้าประตูของร้านก็จะเหมือนกับกวางจริงๆ ร้านนี้น่ารักมากเลยค่ะ เป็นร้านที่ไม่ใหญ่มาก ข้างในมีโต๊ะยู่ประมาณ 5-6 โต๊ะ มีโต๊ะใหญ่ 1 โต๊ะ แล้วก็มีบรรไดวนที่วนขึ้นไปด้านบนซึ่งเป็นที่นั่งเล็กๆ อยู่ด้านบน มี 1 โต๊ะเล็กๆ กับหมอนประมาณ 5-6 ลูกค่ะ ร้านนี้ขายทั้งขนมแบบคาวและแบบหวาน และนำแบบต่างๆ น้ำแต่ล่ะอย่างอร่อยมากค่ะ ราคาก็พอดีๆ เลยค่ะ ไม่แพงมากเมื่อเทียบกับปริมาณได้เยอะดีค่ะ ดื่มแล้วอิ่มไปเลยค่ะ ขนมหวานของร้านนี้ผู้เขียนได้ลองชิมเค๊กค่ะ อร่อยดีนะคะ

* CIL6.jpg (153.7 KB, 500x667 - ดู 1081 ครั้ง.)

* CIL1.jpg (78.13 KB, 500x375 - ดู 1112 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 10:44:42 PM »

ร้านอาหารที่อยู่ใน Chill Park นี่ก็คือร้านอาหารเกาหลีค่ะ ชื่อว่าร้านล้ำลำ เป็นร้านเกาหลีแบบบุฟเฟ่ต์ค่ะ เป็นรูปแบบของบุฟเฟ่ต์เนื้อย่าง หมูย่าง แบบต่างๆ อย่างหลากหลาย แล้วก็มีเครื่องเคียงแบบของเกาหลี ไม่ว่าจะเป็นกิมจิ ผักดองแบบต่างๆ ผักผัด ผักย่าง เยอะแยะมากเลยค่ะ อีกอย่างก็คือน้ำจิ้มที่นี่อร่อยดีค่ะ จะเป็นสีแดงๆ และวิธีการที่คนเกาหลีจะกินเนื้อย่างนะคะ เค้าจะย่างให้สุกจิ้มน้ำจิ้มสีแดงแล้วก็เอาผักสลัดมาห่อค่ะ  กินแบบนี้ก็อร่อยไปอีกแบบหนึ่งนะคะ ไม่ใช่เป็นการแค่กินเนื้ออย่างเดียวแต่ก็มีผักแกล้มด้วย ทำให้เป็นอาหารเพื่อสุขภาพอีกแบบหนึ่งค่ะ ร้านนี้เค้ามีชุดแบบเกาหลีให้คนที่มากินข้าวที่นี้ได้ใส่แล้วก็ถ่ายรูปกันด้วยนะคะ ใครชอบกินเนื้อย่าง หมูย่างก็แนะนำให้มาร้านนี้ค่ะ จะไม่ผิดหวังเลย ยิ่งมากับครอบครัวหรือมากับเพื่อนๆ หลายๆ คนก็จะสนุกมากๆ เลยล่ะค่ะ

* CIL2.jpg (73.94 KB, 500x375 - ดู 1100 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 10:45:50 PM »

อีกอย่างหนึ่งที่เห็นที่นี่แล้วก็จะไม่เห็นมากนักก็จะเป็นร้านที่เกี่ยวกับสัตว์เลี้ยงแบบครบครันเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นการรักษาสัตว์ บริการตัดขน อาบน้ำ และ สปา สำหรับสัตว์เลี้ยง มีบริการรับฝากสัตว์เลี้ยง และมีอุปกรณ์ อาหาร เสื้อผ้า ยา สำหรับสัตว์เลี้ยงค่ะ รวมอยู่ที่ Pet Village แห่งนี้ค่ะ

* CIL4.jpg (87.09 KB, 500x375 - ดู 1077 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 10:47:42 PM »

อีกอย่างที่ผู้เขียนชอบของที่นี่ก็คือห้องน้ำค่ะ ผู้เขียนคิดว่าห้องน้ำที่นี่สวยดีค่ะ มีการออกแบบอย่างสวยงาม แบบคล๊าสสิกค่ะ ผู้เขียนยังชอบแม้กระทั่งชอบวิธีการออกแบบกลอนประตูด้านในห้องน้ำและก๊อกน้ำค่ะ เมื่อน้ำไหลออกมาก็จะเป็นรางซึ่งไม่ใช่อ่างค่ะ คิดออกแบบได้เจ๋งจริงๆ ค่ะ

ใครอยากชิวๆ กับเพื่อนๆ และครอบครัวก็มาได้ที่ Chill Park นะคะ มาแล้วรับรองประทับใจแน่ๆ เลยค่ะ

* CIL7.jpg (128.06 KB, 500x667 - ดู 1106 ครั้ง.)

* CIL8.jpg (65.78 KB, 500x375 - ดู 1059 ครั้ง.)
touring
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 09:51:45 AM »

น่าไปนั่งดื่มกาแฟครับ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  แนะนำ ร้านกาแฟ ชา เบเกอรี่ เค้ก ขนม ไอศกรีม อาหารว่าง ของทานเล่น ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: The Chill Park « หน้าที่แล้ว ต่อไป »