ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
กรกฎาคม 04, 2024, 12:50:11 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องโรงแรมในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่พักด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่พักด้วยค่ะ  (อ่าน 2830 ครั้ง)
choc-co_prig-ga-let
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:31:28 PM »

จาไปเชียงใหม่เป็นครั้งแรก ไป3วัน2คืนค่ะ เลยอยากทราบว่าโรงแรมที่เลือกไว้ที่ไหนที่เดินทางไปเที่ยวสะดวกและได้เที่ยวเยอะหน่อยอ่ะค่ะ เพราะต้องนอนค้างที่โรงแรมเดิม2คืนเลยอ่ะค่ะ
ที่เลือกไว้ก็มี
โรงแรมอิมพีเรียลแม่ปิง
โรงแรมยูเรเซีย
โรงแรมซีเอช
โรงแรมอิมพีเรียล รีสอร์ท แอนด์ สปา

ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 07:29:19 PM »

จาไปเชียงใหม่เป็นครั้งแรก ไป3วัน2คืนค่ะ เลยอยากทราบว่าโรงแรมที่เลือกไว้ที่ไหนที่เดินทางไปเที่ยวสะดวกและได้เที่ยวเยอะหน่อยอ่ะค่ะ เพราะต้องนอนค้างที่โรงแรมเดิม2คืนเลยอ่ะค่ะ
ที่เลือกไว้ก็มี
โรงแรมอิมพีเรียลแม่ปิง
โรงแรมยูเรเซีย
โรงแรมซีเอช
โรงแรมอิมพีเรียล รีสอร์ท แอนด์ สปา

ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

โรงแรมอิมพีเรียลแม่ปิง  อยู่ใจกลางเมืองโรงแรมใหญ่ดี ใกล้ไนบาร์ซ่าร์ สามารถเดินทางไปไหนก็สะดวก หากไม่ได้นำรถมาเอง

โรงแรมยูเรเซีย โรงแรมเปิดใหม่ได้สองปี  อยู่ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ โรงแรมสไตย์รีสอร์ท เดินทางเพียง 5 นาทีจาก บขส. หรืออาเขต ไม่เกิน 10 นาทีจากสถานีรถไฟ อีกฟากหนึ่งของถนน เป็นห้างสรรพสินค้า เดินทางสะดวกหากนำรถมาเอง เพราะอยู่ใกล้ถนนใหญ่

หากเลือกห้อง Cottage จะสวยงามดี เพราะลักษณะออกเป็นหลังๆ ต่อห้อง   หากจะเดินทางไปไนฯ ขับรถไปเองไม่เกิน 15 นาที ไปถนนคนเดิน ไม่เกิน 20 นาที แต่ไปสวนสัตว์หรือสถานที่ท่องเที่ยวอื่นๆ สะดวกและง่ายดี

โรงแรมซีเอช  ราคาถูกกว่า สองโรงแรมที่กล่าวมา แต่ความสวยไม่สู้ สอง โรงแรมข้างต้น อยุ่ใจกลางเมือง ใกล้ไนบาร์ซาร์

โรงแรมอิมพีเรียล รีสอร์ท แอนด์ สปา รู้แต่ว่าอยู่แม่ริม  แต่เดินทางไปสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ ได้สะดวกกว่า โรงแรมอื่น เช่น ปางช้าง น้ำตก ฟามงู สวนดอกไม้ การแสดงลิง  แต่หากเดินทางมาถนนคนเดิน และไนฯ ขับรถเองไม่ต่ำกว่า 30 นาที

รู้แค่นี้ครับ ต้องรอเพื่อนๆ คนอื่น เผื่อมีความคิดเห็นเพิ่มเติม  917
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 07:30:57 PM โดย lovechiangmai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องโรงแรมในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่พักด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »