ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
กันยายน 22, 2024, 06:27:06 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  แนะนำ ร้านกาแฟ ชา เบเกอรี่ เค้ก ขนม ไอศกรีม อาหารว่าง ของทานเล่น ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ร้านโตนมสด-ร้านขนมปังสังขยา นมสด ของเชียงใหม่จริงๆ 0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านโตนมสด-ร้านขนมปังสังขยา นมสด ของเชียงใหม่จริงๆ  (อ่าน 9893 ครั้ง)
HayleyCMU
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 04:58:06 AM »

ร้านโตนมสด อันนี้อยากแนะนำคนกรุงเทพฯทั้งหลายนะครับ ว่าเป็นร้านขนมปังสังขยา นมสด ของเชียงใหม่จริงๆ ทานกันมานานตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว เป็นร้านขนาด 1 ห้องแถว

ร้านนี้อยู่บนถนนนิมมานเหมินทร์  ถ้ามาจากสี่แยกรินคำ แล้วให้โรงแรมอมารีกับพวกซอย 1 อยู่ทางซ้ายมือ ร้านนี้จะอยู่ซ้ายมือเหมือนกันแต่เลยไปหลายซอยเหมือนกันครับ ถ้าเห็น มนต์นมสด  ร้าน"โตนมสด" ก็อยู่ถัดไปเลยครับ  ร้านมนต์เนี่ยมาเปิดทีหลังแล้วเลือกโลเคชั่นติดกับร้านโต

ถ้าคุณเป็นคนกรุงเทพฯหรือคนจังหวัดอื่นมาเที่ยวเชียงใหม่ อยากสัมผัสบรรยากาศที่เด็กเชียงใหม่ คนพื้นถิ่นทานกัน ก็ร้านโตนมสดครับ  ถ้าจะทานร้านมนต์ก็ไม่ว่ากัน แต่จะมาทานทำไมถึงเชียงใหม่ครับ มาเชียงใหม่ก็ลองดูของเชียงใหม่นะครับ จะได้กลับไปคุยได้ว่ามาแล้ว  913

อืมม...ยิ่งหน้าหนาวพาสาวซ้อนท้ายมอเตอร์ไซด์มาทานนมอุ่นๆ กับขนมปังสังขยากันตอนกลางคืน โอย...หนาวกายแต่อุ่นใจครับ ได้บรรยากาศดี  :11:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 03:14:37 PM »

ร้านนี้ โอเค เลยครับ

ตอนแรก นึกว่า ตายแน่ๆ เจอร้าน ชื่อดัง มาเปิด ติดกันเลย

ที่ไหนได้ ตอนนี้ คนยังตรึมอยู่เลย  912
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 03:14:55 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

Khunio
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 01:18:43 AM »

นมโคตรจืด...
doublecab
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:52:57 PM »

นมโคตรจืด...

ไม่ต้องต้องพิมพ์มาก็ได้แบบนี้ :1001:
tong601
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 01:56:16 PM »

ผมว่าที่ร้านเขาก็อร่อยดีนะครับ  เป็นนมสดจริงๆจาก ฟาร์มไม่ปรุงแต่ง  แต่ที่ชอบมากที่สุดจะเป็นขนมปังสังขยา
รสชาดสังขยาสุดยอด  ไม่หวานเกินไป.....  ขอแนะนำร้านรถเข็นข้างๆอีกร้านครับ  มีคอหมูย่าง ส้มแซบกระดูกอ่อนอร่อยๆให้ทานกันด้วย  พวกนักศึกษาชอบมานั่งทานกัน  ยิ่งช่วงหน้าหนาวอย่างนี้...ต้องโตนมสด.....
ตอนเย็นๆพวกนักปั่นจักรยาน ก็ชอบมานั่งทานกันตรงหน้าร้าน

...ไม่ได้โฆษณาครับ.... 
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  แนะนำ ร้านกาแฟ ชา เบเกอรี่ เค้ก ขนม ไอศกรีม อาหารว่าง ของทานเล่น ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ร้านโตนมสด-ร้านขนมปังสังขยา นมสด ของเชียงใหม่จริงๆ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »