ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
กันยายน 28, 2024, 09:20:03 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ครั้งแรก กะ เชียงใหม่ครับ อิอิ 0 สมาชิก และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรก กะ เชียงใหม่ครับ อิอิ  (อ่าน 3934 ครั้ง)
jeng1781
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 06:06:46 PM »

:01: อย่าๆเพิ่งคิกลึกกันนะครับ  :11:

เดินทาง18-20 กพนี้แล้วครับ

แต่ยังหาที่เที่ยวไม่ได้เลยครับ  รบกวนเรื่องแนะนำทริปหน่อยครับ

พักที่โมรูมครับ แล้วไปเช่ารถที่เชียงใหม่เลย  (แนะนำที่เช่ารถด้วยก้อดีนะครับ)

ลงเครื่องวันที่ 18 ตอนเช้าครับ  อยากไปพวก  ดอยสุเทพ  ดอยอินทน  อะไรพวกนี้และ  เอาเป็นว่าไม่เคยไปมาก่อนแนะนำด้วยครับ :01:  ขอบคุนล่วงหน้านะครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 09:35:35 AM »

พอดีไม่ทราบ วันกลับวันสุดท้าย กลับกี่โมงครับ

ลองดู โปรแกรมแนะนำนะครับ

วันแรก : ถึงเชียงใหม่ ติดต่อรับรถเช่า ถ้าไม่ให้เสียเวลาเที่ยว วันนี้ขึ้นไปเที่ยวดอยสุเทพ ก่อนเลยครับ

ช่วงบ่าย ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ ทักทายหลินปิง (ไม่รู้ว่าจะอยุ่เชียงใหม่อีกนานแค่ไหน? ....)

เวลาเหลือ อาจจะ เที่ยววัดสำคัญ ในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์, วัดเจดีย์หลวง, วัดสวนดอก เป็นต้น

ตอนเย็น ทานขันโตก หรือ ร้านอาหารพื้นเมือง

ยังไม่ง่วงนอน ไปเดิน ไนท์บาซาร์ถนนช้างคลาน

หรือ ชอบนั่งดื่ม ก็ ไปที่ ถนนนิมานเหมินทร์ เลย

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 09:38:00 AM »

วันที่สอง : เป็น โปรแกรมเส้นทาง ดอยอินทนนท์ สู่จุดสูงสุดแดนสยาม

ออกเดินทาง จากตัวเมืองเชียงใหม่ มุ่งหน้าสู่ อ.จอมทอง

แวะสักการะ วัดพระธาตุศรีจอมทอง ก่อนขึ้น สุ่เส้นทาง 1009

เส้นทาง 1009 มีที่เที่ยวเยอะมาก สามารถแวะเที่ยวได้ตามใจชอบเลยครับ

กลับจาก ดอยอินทนนท์ช่วงเย็น แวะ เที่ยวไนท์ซาฟารี

วันนี้ มีถนนคนเดินวันเสาร์ที่ถนนวัวลายให้เดินเล่น

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 09:40:27 AM »

วันสุดท้าย : เที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง

ตอนเช้า อาจจะไปเดิน กาดหลวง เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

สายๆ ไป เที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง เส้นทางท่องเที่ยวสุดฮิต ของ เชียงใหม่

ที่เที่ยว ก็มีเยอะครับ ตลอดเส้นทางนี้ เช่น น้ำตกแม่สา, ปางช้างแม่สา, สวนสัตว์แมลง, สวนพฤกษศาสตร์สมเจพระนางเจ้าฯ

ถ้ามีเวลาเหลือ ไป เก็บสตรอเบอรี่สดจากไร่ด้วยตนเอง ที่ อ.สะเมิง ต่อ ยังได้ครับ

love_travel
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 04:09:00 PM »

คุณ jeng1781 อย่าลืมนำภาพสวยๆมารีวิว แบ่งปันกันนะค่า 901

Redcab
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 10:40:51 PM »

สนใจบริการรถนำเที่ยวพร้อมคนขับหรือไม่ครับ วันละ 800 บาท ดูรายละเอียดได้ที่ www.weekend.shopup.com สอบถามได้ที่ [email protected]
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ครั้งแรก กะ เชียงใหม่ครับ อิอิ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »